Kết quả 1 đến 3 của 3
  1. Mặc định Cách tính diện tích xây dựng

Chào tất cả anh chị và các bạn!

Hiện mình đang tính m2 văn phòng gồm 1 Hầm + 13 tầng + 1 phòng kỹ thuật trên cùng. Cách tính theo Nhà nước để cấp phép thì tính như thế nào. Mong các anh chị và các bạn chỉ giáo dùm. Em chưa tính theo cách tính của Nhà nước lần nào hết, chỉ tính theo cách tính thi công thôi. Giúp mình với!!!

theo như tôi biết thì kiểu tính m2 được thực hiện như sau: thống kê tất cả diện tích các sàn (sàn BTCT) từ tầng hầm đến mái sau đó tổng cộng lại là ta được diện tích xây dựng. tùy theo công trình, cấp công trình ta áp đơn giá cho phù hợp. bạn có thể tham khảo ý kiến của các anh, các bác để có cách tính chính xác nhất. chúc bạn thành công.

3. Mặc định

Trích dẫn Gửi bởi thanhduy Xem bài viết
    Chào tất cả anh chị và các bạn!

Hiện mình đang tính m2 văn phòng gồm 1 Hầm + 13 tầng + 1 phòng kỹ thuật trên cùng. Cách tính theo Nhà nước để cấp phép thì tính như thế nào. Mong các anh chị và các bạn chỉ giáo dùm. Em chưa tính theo cách tính của Nhà nước lần nào hết, chỉ tính theo cách tính thi công thôi. Giúp mình với!!!
    Chào bạn!

Để tính diện tích xây dựng khá đơn giản!

Bạn tính diện tích của công trình bạn đặt lên trên khu đất đó! Bao gồm các phần của công trình bạn lấn ra ngoài! Chẳng hạn như vỉa hè....

Bạn chipchip nói về cách tính đó chính là diện tích sử dụng rồi các bạn à!

Thân chào bạn!