Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33
  1. Mặc định Download sách hướng dẫn Excel, VBA trong Excel

Ai có nhu cầu tài liệu sử dụng Excel, Visual Basic for Application để viết Macro, chương trình ứng dụng trong Excel xin mời vào địa chỉ sau để download. (thông tin này hình như là nguồn từ: ketcau.com, xin lỗi tác giả vì không nhớ rõ)
    http://book.bstst.com/sorted.php?by=Excel&ord=id
    Các bạn cuộn màn hình xuống dưới sẽ thấy một list các sách, kích vào tên sách muốn download, ở trang mới hiện ra chọn tiêu để sách gần cụm từ "Buy this bok ? . Report as Broken Link" , bên dưới có mô tả về nội dung cuốn sách (bằng tiếng Anh) kích vào link đó để download. Nên down nhanh, sợ đứt nguồn.
    Sửa lần cuối bởi Nguyen The Anh; 19-03-2007 lúc 06:26 PM.

Em muốn hỏi các anh là sau khi đi làm dự toán công trình thì mình có thể tự viết chương trình làm dự toán để sử dụng không. Nếu không thì nên sử dụng chương trình nào để tính dự toán tiện ích nhất?

3. Mặc định

Trích dẫn Gửi bởi ninhuct Xem bài viết
    Em muốn hỏi các anh là sau khi đi làm dự toán công trình thì mình có thể tự viết chương trình làm dự toán để sử dụng không. Nếu không thì nên sử dụng chương trình nào để tính dự toán tiện ích nhất?
    Tự viết chương trình làm dự toán để sử dụng thì tuyệt vời quá còn gì. Các bác thợ mộc tự thửa đục, bào; các bác thợ xây thửa dao xây, bàn trát; Các bác mổ lợn phải mài cho sắc dao... Em tự làm chương trình dự toán sẽ mang tính chủ động, không bị phụ thuôc vì khi làm công trình mới biết là khổ hạnh thế nào khi chương trình trục trặc, hay thiếu một cái dữ liệu gì mà không biết kêu ai, gọi ai và gọi thì bao giờ họ tới.
    Tuy nhiên, sợ khi làm dự toán để cho đúng nghĩa từ dự toán, em đã quá bận vì tiến độ rồi, chẳng thể còn dành thời giờ mà chăm chút cho cái chương trình của mình được. Khó giỏi nhiều thứ một lúc mà không tập trung được lắm. Thời đại chuyên nghiệp mà.
    Em đang là sinh viên, nếu có thời gian nên nghiên cứu chương trình Visual Basic và VBA trong Excel và quản lý CSDL, sau này có thể viết riêng cho mình và tặng bạn bè những chương trình tiện ích để dùng. Còn thương mại thì phải xem. Không nên đi theo hướng đã có nhiều người làm, thị trường đã bão hoà.
    Theo anh, không có chương trình nào là tiện ích nhất cả, mỗi chương trình gắn với tác giả đều có những ưu điểm (ý tưởng riêng) và hạn chế riêng. Nếu muốn là người làm dự toán giỏi em phải đóng vai "xe tăng", càn được trên mọi địa hình. Nghĩa là biết nguyên lý, còn lại vào công ty nào, chủ đầu tư nào yêu cầu chương trình gì mình đều "chiến" được tất. Và biết kết hợp nhiều chương trình để giải quyết vấn đề của mình.
    Sửa lần cuối bởi Nguyen The Anh; 12-04-2007 lúc 01:52 PM.

4. Mặc định

cảm ơn nhiều
    em đang học thêm

hihi tuyệt wá cám ơn anh.....

6. Mặc định

trời ơi!!
    Đọc nhiều quá em đau đầu rồi. Giờ mới biết làm dự toán là khổ thế này đây.
    Đi làm 2 năm giờ mới tìm hiểu về dự toán. Sao mà rối quá, và có nhiều từ viết tắt chẳng biết hỏi ai bây giờ. Ai biết ý nghĩa các từ viết tắt nôm na hok cho em biết với. Cảm ơn mọi người nhiều, cảm ơn anh Nguyễn Thế Anh nhiều!!

7. Mặc định Thủ thuật EXCEL.

Mình vừa qua bên gia.24h về thấy có cải này hay hay nên nhặt về để mấy anh em hay làm dự toán đỡ công sức khi làm EXCEL.
    Còn vài thủ thuật nữa nhưng đến khi nào có thời gian mình mới gửi cho các bạn được!

8. Mặc định

Các bạn ơi! Đã có sách tiếng việt "Lập trình VBA trong Excel" rùi của Nhà xuất bản Thống kê, Hay lắm, các bạn mua sách tại Công ty CP Kiến Thức Vàng;
    04.62811979;

9. Mặc định

Sao em khong thay cho nao noi ve Sach huong dan VBA trong excel het vay a. ???????????????

10. Mặc định cách kiếm acc rapid mega đơn giản nhất

bạn truy cập vào trang sau đây http://www.freepremiumaccounts.com/?r=770074
    sau đó làm theo hướng dẫn

nó sẽ hỏi bạn chọn acc rapid 1 tháng hay 3 tháng ngay phía dưới chọn lựa đó là nơi nhập địa chỉ email và mật khẩu để login vào acc trên trang này (ko phải pass mail đâu nha) địa chỉ email này phải chính xác vì bọn này nó sẽ send acc vè email đã đăng ký
    bấm nút register và làm theo hướng dẫn( đăng ký cái này ko cần fake ip), qua bước tiếp theo bạn sẽ nhìn thấy 1 cái link như cái link mình vừa cung cấp đó

Copy lấy cái link đó và send cho mọi người đăng ký theo link đó
    nếu như ở bước đầu các bạn chọn acc 1 tháng thì chỉ cần 6 người đăng ký theo link đó thì các bạn sẽ có 1 acc 1 tháng, còn nếu chọn acc 3 tháng thì chỉ cần 16 người đăng ký theo link đó thì các bạn sẽ có 1 acc 3 tháng, các bạn có thể login vào trang chủ để xem có những ai đã đăng ký theo link của bạn, sau khi đã có đủ số người đăng ký theo link các bạn login vào acc trên trang này, nhìn vào mục status ,bạn sẽ thấy 1 dòng chữ click here màu xanh click vào đó, chọn một trong 2 bảng trả lời câu hỏi phỏng vấn để lấy thông tin hoàn tất 1 trong 2 bảng là ok, đợi khoảng nửa đến 1 ngày là có acc gửi về mail
    Thủ thuật để nhanh có acc vì trang này nó check ip theo mã ổ cứng hay sao đó các bác ra hàng mỗi máy lại vào theo link đó reg cho nhanh được acc chú ý mỗi máy chỉ được reg 1 acc

cảm ơn các bạn đã đọc tin của mình

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Các hàm cơ bản trong Excel
    Bởi Xuan Thanh trong diễn đàn Ứng dụng Excel trong XD
    Trả lời: 28
    Bài cuối: 29-11-2011, 02:55 PM
  2. File tổng hợp các hàm trong Excel (Chú ý)
    Bởi admin trong diễn đàn Ứng dụng Excel trong XD
    Trả lời: 22
    Bài cuối: 24-06-2011, 07:49 AM
  3. em muốn xin ít bài mẫu Excel trong xây dựng
    Bởi nahazu1986 trong diễn đàn Ứng dụng Excel trong XD
    Trả lời: 20
    Bài cuối: 24-06-2011, 07:42 AM
  4. Vẽ biểu đồ thành phần hạt trong excel
    Bởi redisouth trong diễn đàn Ứng dụng Excel trong XD
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 29-04-2009, 06:43 PM
  5. Tổng hợp hàm và công thức trong EXCEL- GPE